முடி உதிர்தலை கட்டுப்படுத்துவது , முடி மீண்டும் நன்கு வளரச் செய்ய சிறந்த இயற்கை குறிப்புகள், முடி உதிர்தலை கட்டுப்படுத்துவது , முடி மீண்டும் நன்கு வளரச் செய்வது எப்படி,Tamil hair fall control tips, how to stop hair loss –

Loading...

Dry-scalp-and-hair-loss-home-remedies

முடி உதிர்தல் என்பது ஆண் பெண் இரு பாலாரையும் பாதிக்கக்கூடும்.
மிக முக்கியமாக மரபணுக்கள் காரணமாகினும், மேலும் பல காரணங்களும் இதற்கு உண்டு. ஹார்மோன் பேதம், தைராய்ட் சுரப்பி வேண்டிய அளவு சரிவர சுரக்காதது, ஊட்டச்சத்து குறைபாடு, மற்றும் உச்சந்தலைக்கு சரிவர ரக்த ஓட்டம் இல்லாமல் போகுதல் போன்றவை.

முடி உதிர்தல் என்பது அனைவருக்குமே ஒரு மிகப்பெரிய பிரச்சினையாகியுள்ளது.

இதற்கு வெற்றிகரமாக தீர்வுக்கான சில வீட்டு குறிப்புகள், இதோ. நீங்கள் இயற்கையான பொருட்களைக் கொண்டு முடி உதிர்தலை  கட்டுப்படுத்தவும் முடியை மீண்டும் வளரவைக்கவும், யோசிப்பதாகில், அதற்கான பல சிறந்த உத்திகள் இதோ.

download (1)

வெந்தயம் கொண்டு முடி உதிர்தலை கட்டுப்படுத்தலாம் (fenugreek for hair loss)

முடி உதிர்தலை கட்டுப்படுத்த மிகச் சிறந்த ஒரு தீர்வு வெந்தயம். இதில் ஹார்மோன்கள் நிறைந்துள்ளதால் முடி கொட்டாமல் தடுத்து, கூந்தல் வேரினை பலப்படுத்தி, மீண்டும் நன்கு வளரச் செய்கிறது. இதை சிறந்த முறையில் நீங்கள் கையாள்வதெப்படி என யோசிப்பீர்கள். முந்தைய இரவு வெந்தயத்தை நீரினில் ஊறவிடவும். காலையில் அதை மென்மையான விழுதாக அரைத்து, அதனை கூந்தலின் அடி வேர் முதல் நுனி வரை நன்றாக படுமாறு தேய்த்துவிடவும். அரை மணி முதல் ஒரு மணி நேரம் வரை இதை விட்டுவைக்கவும். தலைமுடி மேல் ஷவர் காப் (Shower Cap)  எனப்படும் பிளாஸ்டிக் தொப்பியை அணிந்து இதை காயாமல் பார்த்துக்கொள்ளவும். அதன் பின் நிறைய தண்ணீர் கொண்டு அலசி சுத்தம் செய்திடுங்கள். ஷாம்பூ மற்றும் கிளீன்செர் எதுவும் உபயோகிக்க வேண்டாம். வாரத்தில் இருமுறை இப்படி செய்துவந்தால் மிகச் சிறந்த பலன் கிடைக்கும்.

download (6)

முடி உதிர்தலை தடுக்க சோற்றுக்கற்றாழை (Aloe vera for hair loss)

இன்றைய தினத்தில், மிக அதிகமான முடி உதிர்தல் பிரச்சினை அனைவருக்குமே ஏற்படுகிறது. சுற்றுப்புற சூழலில் உள்ள கனரக மாசு, இதற்கு முக்கிய காரணம்.  சோற்றுக்கற்றாழை உபயோகிப்பதால் இந்த முடி கொட்டுதல் மற்றும் முடி வளர்தல் பிரச்சினைக்கு மிகச் சிறந்த சில வீட்டுக் குறிப்புகள் நல்லதொரு தீர்வை கொடுக்கும்.

தலையின் ஸ்கால்ப் (scalp) எனப்படும் மேல்பரப்பில், செதில்கள் ஏற்படுவதையும் அதனால் அரிப்பு ஏற்படுவதையும், சோற்றுக்கற்றாழை மிகச் சிறந்த வகையில் தடுக்க உதவும். இதில் அளவாக உள்ள காரத்தன்மை (alkaline) முடி வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கிறது. இது உச்சந்தலையில் இயற்கை pH அளவின் மறுசீரமைப்புக்கு உதவுகிறது. கற்றாழை ஜெல் கூட பொடுகு எதிர்த்து போராட பயனுள்ளதாக இருக்க முடியும். ஒரு அலோ வேரா இலை எடுத்து கூழ் செய்து, உச்சந்தலையில் நன்கு தேய்த்து, முக்கால் மணி நேரம் முதல் ஒரு மணி நேரம் ஊறவிட்டு பின் நிறைய தண்ணீர் கொண்டு அலசிவிடவும். வாரத்தில் 3 – 4 முறை இவ்வாறு செய்தால் நல்ல பலன் கிடைக்கும்.

25-1440496292-31-1-onion-12-600

முடி உதிர்தலை தடுக்க வெங்காயம். (Onion for fighting hair loss)

நீங்கள் அதிக முடி இழப்பினால் அவதியுற்று இருந்தால், முடி இழப்பு கட்டுப்படுத்தவும் மற்றும் முடி வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கவும் மிகவும் பயனுள்ள வீட்டுத் தீர்வு இதோ. உங்கள் சமையலறையில் உள்ள வெங்காயம், உண்மையில் உங்கள் முடிக்கு அதிசயங்கள் செய்யும் திறன் கொண்டது. வெங்காயத்தில் உள்ளடங்கிய உயர் சல்பர் (Sulphur), மயிர்க்கால்களில் இரத்த ஓட்டத்தை மேம்படுத்தும். வெங்காயச் சாறு, கிருமிகள் மற்றும் ஒட்டுண்ணிகள் கொல்லும் பாக்டீரியா எதிர்ப்பு பண்புகள் கொண்டது. ஒரு வெங்காயத்தை நசுக்கி அரைத்து சாறு எடுத்து அதனை உச்சந்தலையில் தடவி அரை மணி நேரம் அதை விட்டுவிடவும். பின்  ஒரு மிதமான க்ளீன்செர் மற்றும் ஏராளமான தண்ணீர் கொண்டு கழுவவும்.

download (7)

சூடான எண்ணெய் மசாஜ் முடி உதிர்தலை கட்டுப்படுத்தும். (Hot oil massage to reduce hair fall)

முடி ஊட்டச்சத்து பற்றாக்குறை தான் முடி இழப்புக்கு முக்கிய காரணம்.  எனவே சூடான எண்ணெய் மசாஜ், அதிகமான முடி உதிர்வை கட்டுப்படுத்த மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்க முடியும்

மிதமான சூட்டில் உள்ள எண்ணெய் கொண்டு, குறைந்தது ஒரு சில நிமிடங்கள், தினமும் உச்சந்தலையில் மசாஜ் செய்யவும். நீங்கள் ‘வைட்டமின் ஈ நிறைந்த, தேங்காய் எண்ணெய், பாதாம் எண்ணெய், கடுகு எண்ணெய், ஆலிவ் எண்ணெய் மற்றும் ஜோஜோபா (jojoba ) எண்ணெய் போன்ற எந்த எண்ணெயும் பயன்படுத்த முடியும். பொடுகு காரணமாக முடி இழப்பு ஏற்பட்டால், ஜோஜோபா எண்ணெய் பயனுள்ளதாக இருக்க முடியும். நீங்கள் சிறந்த தீர்வினை பெற அனைத்து எண்ணைகளின் கலவையும் தேர்வு செய்யலாம். இரும்பு அல்லது எஃகு கிண்ணத்தில் சிறிது எண்ணெய் ஊற்றி காய்ச்சி, அதை உச்சந்தலையில் மற்றும் முடிகளில் மசாஜ் செய்யவும். சூடான எண்ணெயின் முழுமையான நன்மைகளை பெற,  இரவில் உங்கள் முடி மீது எண்ணெய் விட்டு வைத்து, பின்னர் காலையில் கழுவிடவும். இல்லையெனில் 1 மணி நேரத்திற்கு பிறகு முடி ஷாம்பு செய்வது சிறந்தது

download (8)

முடி உதிர்தலை தடுக்க புளிப்பான தயிர் (Sour curd as a hair fall solution)

முடி இழப்பிணை தடுக்க, தயிர் மிகவும் பயனுள்ள வீட்டு வைத்தியத்தில் ஒன்றாகும். இது, மென்மையான மற்றும் பளபளப்பான முடியை பெற உதவும். நீங்கள் உங்கள் உச்சந்தலையில் மற்றும் முடிமீது நேரடியாக புளித்த தயிரினை பூசிக்கொள்ளலாம். அல்லது தேன் 1 தேக்கரண்டி, தயிர் 2 தேக்கரண்டி கலந்தும் பூசிக்கொள்ளலாம்.. 30 நிமிடங்கள் விட்டு, பின்னர் ஏராளமான தண்ணீர் கொண்டு கழுவவும். நீண்ட மற்றும் ஆரோக்கியமான முடிக்கு இந்த வீட்டில் குறிப்புகளை முயற்சிக்கவும்.

download (9)

 

முடி உதிர்வினை தடுக்க இந்திய நெல்லிக்கனி (Indian gooseberry to reduce hair fall)

இயற்கை முடி வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கவும், முடி உதிர்தலை தடுக்கவும், நீங்கள் நெல்லிக்காயை எப்படி பயன்படுத்த வேண்டும் என்று தெரியுமா? வைட்டமின் சி பற்றாக்குறை முடி இழப்பினை தூண்ட முடியும். வைட்டமின் சி நிறைந்த நெல்லிக்காய், ஒரு ஆரோக்கியமான உச்சந்தலையினை பராமரிக்க உதவுகிறது மற்றும் முடி வளர்ச்சியையும் ஊக்குவிக்கிறது. சில இந்திய நெல்லிக்காய்களை எடுத்து, விதைகள் நிராகரித்து, கூழாக அரைக்கவும். எலுமிச்சை சாறு ஒரு சில சொட்டு, இந்த கூழில் கலந்து, இந்தக் கலவையை உங்கள் உச்சந்தலையில் மசாஜ் செய்யவும். நீங்கள் எலுமிச்சை சாறு சேர்க்காமலும் நேரடியாக பயன்படுத்த முடியும். ஒரு மணி நேரம் வைத்திருந்து பின்  நிறைய தண்ணீர் கொண்டு கழுவவும்.

download (10)

அதிமதுரம்  வேரினை கொண்டு முடி உதிர்தலை தடுக்கலாம். (l

Licorice roots to stop hair fall

நீங்கள் முடி உதிர்வை தடுக்க சிறந்த மூலிகை வைத்தியம் தேடுபவரா? ஆயின்,  அதிமதுரம் (Licorice) என்னும் ஒரு மூலிகை, முடி இழப்பு மற்றும் முடி சேதம் தடுக்க, மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்க முடியும். அதிமதுரம், உச்சந்தலையின் எரிச்சல் விடுபட உதவுகிறது மற்றும் உச்சந்தலையினை  ஆற்றுகிறது (soothes). உங்களுக்கு பொடுகு தொல்லை இருந்தால், இந்த முடி இழப்பு தீர்வு உண்மையில் பயனுள்ளதாக இருக்க முடியும். இரவில் அதிமதுரம் வேர்களை பாலில் ஊற வைக்கவும். காலையில் அதை மென்மையாக அரைத்து, இரவு படுக்குமுன், முடி உதிர்ந்த, வழுக்கை விழுந்த இடங்களில் பூசவும். காலை ஷாம்பு போட்டு கழுவவும்.

download (11)

செம்பருத்தி இலைகள் மற்றும் பூக்கள் கொண்டு முடி உதிர்வை சிறப்பாக தடுக்கலாம் (How to control hair fall with Hibiscus leaves or flowers)

சொல்லப்போனால், இது, முடி இழப்புக்கு சிறந்த ஆயுர்வேத வீட்டுத் தீர்வு. செம்பருத்தி பூக்கள் மற்றும் இலைகள், முடி இழப்பு தடுக்க மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும் மற்றும் முடி வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கும். செம்பருத்தி பூக்கள் முடியின் நுனியின் பிளவு முனைகளில் மற்றும் பொடுகு தொல்லைக்கு  ஒரு பயனுள்ள சிகிச்சை. 2 தேக்கரண்டி தேங்காய் எண்ணெய்யில், 12-15 செம்பருத்தி மலர்கள் இட்டு சூடேற்றவும். இதை வடிகட்டி, உச்சந்தலையில் மற்றும் முடியில் தேய்த்து, இரவில் விட்டு, பின் காலையில் கழுவ வேண்டும். செம்பருத்தி இலைகள் பயன்படுத்த, அவற்றை அரைத்து, உச்சந்தலையில் மற்றும் முடிகள் மீது பூசி, 1 மணி நேரம் அல்லது 30 நிமிடங்கள் விட்டு, பின் ஏராளமான தண்ணீர் கொண்டு கழுவவும். இது இயல்பாக முடி இழப்பினை கட்டுப்படுத்தும் மற்றும் முடி வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கும்.

download (12)

பீட்ரூட் சாறு கொண்டு முடி உதிர்தலை தடுக்கலாம். (Beetroot juice to stop hair fall)

இது, முடி இழப்பினை நிறுத்த, சிறந்த சமையலறை தீர்வு ஆகும். முடி மீண்டும் நன்கு வளர (regrowth)  ஊக்குவிக்கிறது. பீட்ரூட், முடி வளர்ச்சிக்கு மிகவும் அத்தியாவசிய ஊட்டச்சத்துக்களான பாஸ்பரஸ் (phosphorous),  கால்சியம் (calcium), புரதம் (protein), பொட்டாசியம் (Pottassium), வைட்டமின் பி (Vitamin B) மற்றும் சி நிறைந்தது. உங்கள் வழக்கமான தினசரி உணவில் பாகமாக, பீற்று ரூட் சாறு குடிக்க, அது வேகமாக மற்றும் ஆரோக்கியமான முடி வளர்ச்சிக்கு உதவும். மாற்றாக, நீங்கள் உங்கள் உச்சந்தலையில் மற்றும் முடி பிரச்சினைகளை தீர்க்க பீற்று ரூட் இலைகளை பயன்படுத்தலாம். நீரில் பீட் ரூட் இலைகள் கொதிக்க வைத்து ஒரு பேஸ்ட் செய்து, உச்சந்தலையில் தடவி 30 நிமிடங்கள் விடவும். பின் தண்ணீர் விட்டு அலசிவிடவும். ஒரு வாரத்தில் குறைந்தது இரண்டு முறை, இந்த செயல்முறையை செய்துவந்தால், இது சிறந்த முடி வளர்ச்சிக்கு விரைவான தீர்வு.

download (13)

முடி வளர்ப்பு பெருக தேங்காய் பால் (Coconut milk for hair regrowth)

தேங்காய் பால், கொழுப்பு மற்றும் புரதங்கள் கொண்டுள்ளது. அது முடி வளர regrowth ஊக்குவிக்கிறது மற்றும் முடி இழப்பினை கட்டுப்படுத்துகிறது. விரைவான தீர்வுக்கு, உச்சந்தலையில் மற்றும் முடியில் தேங்காய் பால் பூசவும். தேங்காயை திருவி, அதை அரைக்கவும். அதிலிருந்து  பால் பிழிந்தெடுத்து உச்சந்தலையில் மற்றும் முடி முனைகளிலும் நேரடியாக பூசவும். 30 நிமிடங்கள் முதல் 1 மணி நேரம் அதை விட்டு, பின்பு ஷாம்பு இட்டு அலசவும். இது முடி சன்னமாவதை நிறுத்தி முடி வளர regrowth ஊக்குவிக்கிறது

article-new_ehow_images_a05_4o_gt_health-effects-tea-800x800-300x225

முடி கொட்டுவதை தடுக்க தேயிலை டிகாக்ஷன் (Tea decoction for controlling hair fall)

முடி உதிர்வை தடுக்க தேயிலை நீர் பயன்படுத்த வேண்டும். தேயிலையில் உள்ள டானிக் (tannic) அமிலம், உச்சந்தலையின் தொற்றுநோயை கட்டுப்படுத்த மற்றும் முடி வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்க பயனுள்ளதாக இருக்கும். ஒரு கப் தண்ணீரில் மூன்று தேக்கரண்டி தேயிலை இட்டு கடும் தேநீர் தயாரித்து, வடிகட்டி வைக்கவும். இதில் ஒரு எலுமிச்சையை பிழிந்து நன்றாக கலக்கவும். இந்த கலவையில் உங்கள் முடியை அலசவும்.. பின்னர் புதிய தண்ணீர் விட்டு கழுவ வேண்டும். ஷாம்பு பயன்படுத்த வேண்டாம். இது முடி இழப்புக்கு மிகவும் பயனுள்ள வீட்டுத் தீர்வு ஆகும்.

download (14)

ஷானா விதைகள் முடி வளர ஊக்குவிக்கும். (Shana Seeds for boosting hair growth)

நீங்கள் எப்போதேனும், ஷானா விதைகளை கொண்டு, முடி இழப்பு நிறுத்துவதும், முடி வளர regrowth ஊக்குவிப்பதையும் கேட்டுள்ளீர்களா? இது ஒரு சிறந்த ஆயுர்வேத தீர்வு. இது திறம்பட முடி இழப்பினை தடுக்கிறது, முடி வளர்ச்சி ஊக்குவிக்கிறது என்று நன்கு அறியப்பட்ட ஆயுர்வேத சிகிச்சை. ஷானா விதைகள் தூள், 2 தேக்கரண்டி எடுத்து தேங்காய் எண்ணெய் 1 தேக்கரண்டி கலந்திடவும். இப்போது உச்சந்தலையில் மற்றும் முடிகள் மீது தடவி, முடி வேர்கள் மீது முக்கியமாக கவனம் செலுத்தவும். இதை உள்ளபடியே உங்கள் உச்சந்தலையில் மற்றும் முடிகள் மீது தடவிட முடியும். 15 நிமிடங்கள் கழித்து சுத்தப்படுத்திடவும்

download (15)

முடி உதிர்வை தடுக்க  கீரை மற்றும் கீரை சாறு (Spinach and lettuce juice to stop hair fall)

முடி இழப்பை நிறுத்த இது ஒரு சிறந்த வழி. கீரை மற்றும் கீரை பொருட்கள் பயனை நாம் நன்கு அறிவோம். இந்தப் பச்சை கீரைகளிலும் காய்கறிகளிலும் வைட்டமின்கள் மற்றும் தாதுக்கள் நிறைந்துள்ளன. இவற்றில் இரும்பு மற்றும் பயோட்டின் (Biotin) சாது நிறைந்துள்ளது. அவை முடியின் ஆரோக்கியம் மற்றும் முடி வளர்ச்சிக்கு மிகவும் முக்கியம் வாய்ந்ததாகும். கீரையின் நன்மை கிடைக்க, நீங்கள் நேரடியாக உங்கள் தினசரி உணவில் இந்த காய்கறிகள் உட்கொள்வது நல்லது. இவற்றை பாதி சமைத்த பதத்தில் உண்ணுவது ஆரோக்யத்திற்கு மிகுந்த பலனை அளிக்கும் என சொல்லப்படுகிறது. நீங்கள் கீரையை ஒரு smoothie போல செய்து, நாளிற்கு இரு முறை குடிக்க, அது உங்கள் முடி ஆரோக்கியமாக இருப்பதை உறுதி செய்யும்

Egg-white-protein-backed-to-fight-blood-pressure-Study_strict_xxl

முட்டையின் வெள்ளை முடி கொட்டுவதை தடுக்கும் (Reduce hair falls with egg white)

நீங்கள் எப்போதாவது முட்டைகளைக் கொண்டு முடி உதிர்வை குறைப்பது எப்படி என வியந்து சிந்தித்ததுண்டா? முட்டை வெள்ளை புரதம் மற்றும் வைட்டமின்கள் நிறைந்தது. இது மென்மையான மற்றும் பளபளப்பான முடி வளர ஊக்குவிக்கிறது. நீங்கள் நீண்ட மற்றும் வலுவான முடி விரும்பினால், நீங்கள் இந்த முறையை பின்பற்ற வேண்டும். சில முட்டைகளை உடைத்து, மஞ்சள் கருவை நீக்கி. முட்டை வெள்ளையை மட்டும் சேகரித்து, உச்சந்தலையில் மற்றும் முடியில் மாஸ்க் போல பூசவும்.  வேர்முடிகள் போஷாக்கில்லாமலும்  வறட்சியாகவும் இருப்பின், இந்த முறை மிகுந்த பலனளிக்கும். முடி உதிர்வை கட்டுப்படுத்த மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கிறது. 30 நிமிடங்கள் முதல் 1 மணி நேரம் வரை ஊறவிட்டு பின் கழுவ வேண்டும். இது முடியை வலுவானதாக மற்றும் ஆரோக்கியமானதாகச் செய்யும். முடி உதிர்வை குறைக்க மற்றும் முடி வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்க, வாரம் ஒரு ஒரு முறையாவது இந்த சிகிச்சை செய்யவும்.

download (16)

ஆப்பிள் சாறு வினிகர் முடி உதிர்வை கட்டுப்படுத்தும் (Apple cider vinegar to reduce hair fall)

ஆப்பிள் சாறு வினிகர், முடி உதிர்வை கட்டுப்படுத்த பயனுள்ளதாக இருக்கம். இது  முடியை மென்மையாகவும், நல்லபடி பராமரிக்கக் கூடியதாகவும் ஆக்கும். ஒரு பகுதி நீரில் ஒரு பகுதி ஆப்பிள் சாறு கலந்து ஸ்ப்ரே பாட்டிலில் இட்டு, உச்சந்தலையிலும் முடியிலும் ஸ்ப்ரே செய்திடுங்கள். மெல்ல scalp மசாஜ் செய்து, ஐந்து நிமிடம் கழித்து நன்றாக அலசிவிடவும். உங்களுக்கு இந்த வாசனை பிடிக்கவில்லை என்றால்,  வெறும் வினிகரை உங்கள் வழக்கமான எண்ணெய்யில், ஒரு சிறிய அளவு கலந்து அதை பயன்படுத்தலாம்.. வாரம் குறைந்தது இரண்டு முறை இந்த சிகிச்சை செய்தால் நல்ல பலன் கிட்டும்.

download (17)

உருளைக்கிழங்கு சாறு முடி கொட்டுதலை கட்டுப்படுத்தும் (Juice of potato for controlling hair fall)

வைட்டமின்கள் மற்றும் தாதுக்கள் இல்லாமையினால் முடி உதிர்தலை தூண்ட முடியும், இது உலர்ந்த மற்றும் உடையக்கூடிய முடிகளை ஏற்படுத்தும். ஒரு உருளைக்கிழங்கு இந்த நிலையில் முடி உதிர்வை கட்டுப்படுத்த ஒரு நல்ல தீர்வை கொடுக்கும்.. உருளைக்கிழங்கு, முடி வளர்ச்சியில் ஏற்றம் தரக்கூடிய வைட்டமின் B6 (VitaminB6), வைட்டமின் சி (Vitamin C), மாங்கனீஸ் (Manganese), பாஸ்பரஸ் (phosphorous), தாமிரம் (காப்பர்) மற்றும் நியாசின் (niyacin) நிறைந்துள்ளது. சுத்தமான உருளைக்கிழங்கை நசுக்கி, சாறு பிழிந்து, உங்கள் உச்சந்தலை மற்றும் முடி மீது நேரடியாக பூசிடவும். 30 நிமிடங்கள் முதல் ஒரு மணி நேரம் விட்டு, பின் ஏராளமான தண்ணீர் விட்டு கழுவிடுங்கள். ஆனால் பேக் உலர விட வேண்டாம்.

grape-seed-oil

திராட்சை விதை எண்ணை முடி உதிர்தலை கட்டுப்படுத்தும். (Grape seed oil controls hair loss)

திராட்சை விதை எண்ணெய், ஒரு பயனுள்ள இயற்கை முடி கண்டிஷனர் மற்றும் ஈரப்பத பராமரிப்பு. அது முடி இழப்பு, பொடுகு மற்றும் பலவீனமான கூந்தல் பிரச்சினைகளிலிருந்து பாதுகாக்கும். நீங்கள் ஆரோக்கியமான முடியை பெற, ஒரு வழக்கமான முடி பராமரிப்பு பொருளாக திராட்சை விதை எண்ணெய் பயன்படுத்த முடியும். திராட்சை விதை எண்ணெயில் ஆக்ஸிஜனேற்றங்களை எதிர்க்கும் சக்தி (anti oxidant) நிறைந்துள்ளது. இது முடியின் அடிவேர்களில் உற்பத்தியாகக்கூடிய DHT கட்டுப்படுத்தும். , தலை முடி உதிர முக்கிய காரணங்களில் இதுவும் ஒன்று. உங்கள் உச்சந்தலையில் மற்றும் முடியில் வழக்கம் போல்,  இந்த எண்ணெயை இரவில் மசாஜ் செய்து, காலையில் ஒரு கிளீன்செர் இட்டு சுத்தப்படுத்திடவும்

ulei-floarea

செந்தூரகம் எண்ணெய் முடி கொட்டுதலை தடுக்கும் (Safflower oil for hair fall)

முடி இழப்பு மற்றும் வழுக்கையை தடுக்க, குசம்பப்பூ எண்ணெய் அல்லது செந்தூரகம் எண்ணையை ( safflower oil) பயன்படுத்தலாம். இந்த எண்ணெய், ஆரோக்கியமான முடிக்கு முக்கிய பங்கு வகிக்கும். இதில் (monosaturated and polysaturated fatty acid) கொழுப்பு அமிலங்கள், உள்ளது. நீங்கள் முடி பராமரிப்புக்கு பயன்படுத்த இவை இரண்டும் கடைகளில் கிடைக்கும். குசம்பப்பூ எண்ணெய், (perm) பெர்ம் செய்யப்பட்ட தலை முடி, நிறமாற்றம் செய்த (HairDye) மற்றும் உலர்ந்த முடி இருப்போருக்கு மிகவும் உதவியாக இருக்கும். உச்சந்தலையில் குசம்பப்பூ எண்ணெய் மசாஜ்  செய்ய பயன்படுத்தவும். இரவு முழுவதும் அப்படியே விட்டு விட்டு, அடுத்த நாள் காலை அலசவும்.. ஆரோக்கியமான முடி பெற, ஒவ்வொரு மாற்று நாள் அதை பயன்படுத்தலாம்.

இயற்கையாக வீட்டிலேயே முடி உதிர்தலை தடுப்பது எப்படி (How to stop hair loss naturally at home)

download (18)

பல்மெட்டோ நிறைந்த மாற்று உணவு பொருட்களை உங்கள் தினசரி உணவின் பாகமாக்கிக்கொள்ளுங்கள். (Add saw palmetto supplement to your diet)

NTA-16431-5

சமீபத்திய ஒரு உலக ஜர்னல் வெளியீட்டில், ஸல் பல்மெட்டோ (Palmetto) (Serenoarepens) , ஆண்கள் இழந்த முடி regrowth அதிகரிக்க ஈடுசெய்யும் மிகச் சிறந்த மருந்தாகக்கூடும் என்று குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. மேலும் அந்த ஆய்வில், ஆண்கள், சிறந்த முடி வளர்ச்சி பெற, 400 மி.கி Palmetto  இதன் கூட, 100 மிகி பீட்டா சைடோஸ்டெராலையும் (ஸல் Palmetto இருந்து) தினசரி எடுத்துக்கொள்ளுமாறு சொல்லப்பட்டுள்ளது. வரலாற்று ரீதியாக, Palmetto ஆண்கள் மற்றும் பெண்கள் ஆகிய இரு பாலாருக்கும், சன்னமான முடியை குணப்படுத்தும் என மூலிகையாளர்கள் கண்டுபிடித்துள்ளனர்.

முடி சன்னமாகும் பிரச்சினைக்கு போதுமான அளவு தைராய்ட் செயல்பாடு இல்லாமையும் ஒரு காரணம். (Under-active thyroid gland (hypothyroidism) can cause hair thinning)

download (20)

உங்கள் அன்றாட உணவில் கெல்ப், நோரி, dulse, kombu மற்றும் வேக்கேம் போன்ற காய்கறிகள் சேர்க்கவும்.. இந்த காய்கறிகளும் அயோடின் உள்ளதால், தைராய்டு சுரப்பி சரியான செயல்பாட்டை உறுதிசெய்வதற்காக பயனுள்ளதாக இருக்க முடியும். நீங்கள் நல்ல தைராய்டு செயல்பாடுக்கு, 100 மிகி அல்லது 1 மிலி bladderwrack (ஃபோகஸ் vesiculosus) மூலிகை எடுக்கலாம். தைராய்ட் சுரப்பி செயல்பாடு அளவு குறைவாக இருப்பின் மருத்துவ ஆலோசனை பெறுவது நலம்.

போதுமான அளவு கொழுப்பு அமிலம் உடம்பில் சேர வேண்டும். (Get enough fatty acids)

download (21)

உங்கள் வழக்கமான உணவில் அத்தியாவசிய கொழுப்பு அமிலங்கள் உட்கொள்ள, அது, முடி உதிர்வை இயற்கையாகவே நிறுத்தி, முடி வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கும். அக்ரூட் (walnut) பருப்புகள், கொட்டைகள், ஆளி விதை ( flax seeds), பாதாம், மீன் மற்றும் வெண்ணெய் பழம் (avacado) இவற்றில் ஆரோக்கியமான கொழுப்பு அமிலங்கள் இயற்கை நிறைந்திருப்பதாக ஆதாரங்கள் உள்ளன. எனவே உங்கள் அன்றாட உணவில் மீன் மற்றும் இந்த கொட்டைகள் மற்றும் பழங்கள் ஆகியவை அடங்கும்படி பார்த்துக்கொள்ளவும். நீங்கள் சாதாரணமாக அக்ரூட் பருப்புகள் மற்றும் பாதாம் மெல்ல முடியும். உங்கள் உணவில், எந்தவிதமாகவும், ஆளி விதை பயன்படுத்தலாம; நன்றாக அவற்றை மெல்லுவது அவசியம்.. சால்மன் மற்றும் சூரை போன்ற மீன்களில் கொழுப்பு அமிலங்கள் நிறைந்துள்ளன.

உங்கள் உணவில் பயோடின் சேர்த்துக்கொள்ளவும் (Add biotin to your diet)

download (22)

ஆரோக்யமான முடிக்கு பயோடின்(Biotin) மிக முக்கியமான அங்கமாக இருக்கும் என கண்டறியப்பட்டுள்ளது. நீங்கள் முடி உதிர்வால் அவதியுற்று இருந்தால் உங்கள் தினசரி உணவில் பயோடின் நிறைந்துள்ள பொருட்களை கலந்துண்ணவும். பயோட்டின் குறைபாடு, முடி உதிர்வு மற்றும் முடி சன்னமாவதற்கு காரணமாகலாம்.  மாமிசம், மீன் உணவு, சோயாபீன்ஸ், முட்டை, பால் பொருட்கள், கொட்டைகள், முட்டைக்கோஸ், காலே, ப்ராக்கோலி, காலிஃப்ளவர் மற்றும் வெண்ணெய் பழம், போன்ற பழங்கள், பச்சை காய்கறிகள் இவற்றில் பயோட்டின் நிறைந்துள்ளன. எனவே, உங்கள் உணவில் இந்த உணவுகளை சேர்க்க, வாரங்களுக்குள் மாற்றம் அனுபவிக்கலாம்..

மெத்தில் Sulfonyl மீத்தேன் (Methyl sulfonyl methane) கெராட்டின் (keratin)உற்பத்தியை பெருக்கி முடிகள் வலுப்படுத்த உதவுகிறது (Increase keratin production with MSM)

download (23)

மெத்தில் Sulfonyl மீத்தேன் முடிகள் வலுப்படுத்த உதவுகிறது. இது கெரட்டின் உற்பத்தியை பெருக்கி, முடியை வளர்க்க உதவும். (கெராட்டின் ஒரு முடி புரதம்). ஓர் ஆய்வில், .எஸ் .எம் எஸ் எடுத்த அனைத்து மக்களுக்கும், ஆறே மாதங்களில் முடி வளர்ச்சி அதிகரித்து, முடி உதிர்வு குறைந்தது என அறிவித்துள்ளார்கள். பால், தக்காளி மற்றும் சோளம், .எஸ் .எம் எஸ் இயற்கையாக முடி உதிர்வை தடுக்க மேலும் முடி regrowth அதிகரிக்க மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கிறது. எனவே, உங்கள் வழக்கமான உணவில் இந்த உணவுகளை சேர்த்திட மறக்க வேண்டாம்.

பி காம்ப்ளக்ஸ் ஊட்டச்சத்து வைட்டமின்கள் மயிர்க்கால்களுக்கு புத்துயிர் அளிக்கும். (Rejuvenate hair follicles with B-complex nutritional vitamins)

download (24)

 

தினசரி, ஏதேனும் ஒரு பி காம்ப்ளக்ஸ், 100 மி.கி. எடுத்துக் கொண்டால், முடி வளர்ச்சி உதவுகிறது. அது உச்சந்தலையில் இரத்த ஓட்டம் அதிகரித்து, மயிர்க்கால்களை புத்துணர்ச்சியாக்குகின்றன. அதன் மூலம் முடி உதிர்வை குறைக்கிறது. இதில் பயோட்டின் மற்றும் வைட்டமின் B6 அடங்கும். இந்த உணவு கூட்டுதலால் தலை முடி உதிருதலுக்கு பயனுள்ள மற்றும் உறுதியான ஒரு தீர்வு. ஆனால் நீங்கள் இதை எடுக்குமுன் உங்கள் மருத்துவரை அணுகுவது சிறந்தது.

வைட்டமின் சி கொலாஜன் உற்பத்தி அதிகரிக்க (Increase collagen production with Vitamin C)

download (26)

கொலாஜன், முடிக்கு ஒரு அடிப்படை உறுப்பு ஆகிறது, ஆனால் நம் வயது ஏறும்போது, கொலாஜன் உடைய அதிக வாய்ப்புள்ளது அதனால் முடியும் உடைய தொடங்குகிறது. உங்கள் முடியில் உள்ள கொலாஜன் நிலை அதிகரிக்க சிறந்த வழி, உங்கள் அன்றாட உணவில் வைட்டமின் சி அளவு அதிகரிக்கச் செய்வது.. இயற்கையாகவே வைட்டமின் சி நிறைந்த உணவுகள், சிட்ரஸ் பழங்கள், ஸ்ட்ராபெர்ரி மற்றும் சிவப்பு மிளகு ஆகும்.. உங்கள் அன்றாட உணவில் வைட்டமின் சி 250 மி உட்கொண்டால், கொலாஜன் உற்பத்தி அதிகரிக்க உதவும்.

ஆக்ஸிஜனேற்றம் நிறைந்த ஒரு விட்டமின் இ உட் கொண்டு முடி உடைவதை தடுக்கலாம். (Prevent the breakage with a Vitamin E antioxidant)

download (27)

சேதமடைந்த முடி மற்றும் முடி உடைப்பு, இவற்றை, வைட்டமின் E, ஊட்டமளித்து காப்பாற்றுகிறது. அது, முடி உடைப்பு நிறுத்த, இன்னும் கெரட்டின் தயாரிக்க, உடலின் திறனை மேம்படுத்துகிறது. உங்கள் அன்றாட உணவில் 400 IU வைட்டமின் இ ஆக்ஸிஜனேற்ற சேர்த்தால், நீண்ட மற்றும் பளபளக்கும் முடி வளர ஒரு நல்ல யோசனையாகும். எனினும், நீங்கள் இதை தொடங்கும் முன், முதலில் உங்கள் மருத்துவரை அணுகவும்.

முடி இழப்பு தடுக்க இரும்பு நிறைந்த உணவுகளை சாப்பிடவும் (Eat foods rich in iron to prevent hair loss)

iraichi-300x192

இரும்பு, முடிகளின் ஒரு அடிப்படை உறுப்பு ஆகும். நீங்கள் அதிக முடி வீழ்ச்சியால் அவதியுற்று இருந்தால், இரும்புச்சத்து குறைபாடு ஒரு பொதுவான காரணமாக இருக்க முடியும். இரும்பு, முடி வளர்ச்சிக்கு அவசியம். இது, கரும்பின் வெல்லப்பாகு, காய்கறிகள், மணத்தை, முந்திரி, உலர் பழங்கள், அத்தி மற்றும் பிற பழங்களில் கிடைக்கிறது. இறைச்சி மற்றும் கோழியிலும் கூடுதல் இரும்பு சத்துள்ளன. எனவே, நீங்கள் இரத்த சோகையினால் பாதிக்கப்படாமலிருக்க, சரியான அளவு உங்கள் உணவில், இந்த இரும்பு சத்துள்ள உணவுகளை சேர்த்துக்கொள்ளுங்கள். நீங்கள் ஒரு விரைவான தீர்வு பெற, உங்கள் மருத்துவரிடம் கலந்து பேசிய பிறகு ஒரு இதை எடுத்துகொள்ளவும்

ரோஸ்மேரி எண்ணெய் உச்சந்தலையின் இரத்த ஓட்டத்தை அதிகரிக்கும் (Boost scalp blood circulation with rosemary oil)

download (28)

ரோஸ்மேரி எண்ணெய் உச்சந்தலையில் இரத்த ஓட்டத்தை அதிகரிக்கும் என்பதால் பாரம்பரியமாக பயன்படுத்தப்பட்டு வருகிறது. உங்கள் தேங்காய் எண்ணையில் ரோஸ்மேரி எண்ணெய் ஒரு சில துளிகள் சேர்த்து இந்தக் கலவையை கொண்டு தொடர்ந்து உங்கள் உச்சந்தலையில் மசாஜ் செய்யவும்.. இந்த மசாஜ் திறம்பட முடி உதிர்வை தடுக்க முடியும்.

முடி உதிர்வை தடுக்க ஒரு ஊட்டச்சத்து ஊக்கத்தை கொடுக்கவும். (Give hair a nutrient boost to stop hair fall)

download (29)

சிலிக்கா மற்றும் துத்தநாகம் போன்ற கனிமங்கள் முடி வளர்ச்சிக்கு மிகவும் முக்கியமானதாகும் என்று கண்டறியப்பட்டுள்ளது. இந்த பொருட்கள், உச்சந்தலை மற்றும் முடி ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க பெரும் பங்களிக்கும். இவை, நமது உடலுக்கு ஒரு சிறிய அளவு மட்டுமே தேவை, ஆனால் இந்த கனிமங்கள் ஒரு குறைபாடு இருந்தால், அது முடி உதிர்வை தூண்ட முடியும். பீன்ஸ், வெள்ளரி, மாங்காய், செலரி, பூசணி விதைகள், சிப்பிகள் மற்றும் முட்டைகளில் இந்த கனிமங்கள் நிறைந்துள்ளன என்று இயற்கை ஆதாரங்கள் உள்ளன. எனவே உங்கள் வழக்கமான உணவில், இவற்றை சேர்த்துக்கொள்ளுங்கள். துத்தநாகம் 30 மிகி மற்றும் கூடுதலாக சிலிக்கா 500 மிகி, ஒரு நாளில் இரண்டு முறை உட்கொள்ளலாம். உங்கள் மருத்துவரிடம் ஆலோசனை பெற்ற பின் எடுக்கவும்.

முடி உதிர்தலுக்கு உரிய காரணங்கள்  (Causes of hair fall)

மன அழுத்தம் (Stress)

images (2)

மன அழுத்தம் கூட தலை முடி உதிர ஒரு முதன்மை காரணம். மூன்று வகையான தலை முடி உதிரலுக்கு, மன அழுத்தம் ஒரு காரணமாக இணைந்துள்ளன.  இதில், தலை முடியைப் பிய்த்துக் கொள்ள இயற்கை மீறிய ஆவல், வழுக்கை areata மற்றும் வளர்ச்சியற்ற முடி உதிரல் அடங்கும். மன அழுத்தம் காரணமாக ஏற்படும் முடி உதிர்வை நிரந்தரமாக அல்ல என்றாலும், நீங்கள் யோகா அல்லது தியானம் அல்லது எந்த உடல் பயிற்சிகள் செய்தும் கட்டுப்படுத்த முடியும்.

தொற்று வியாதி அல்லது பூஞ்சை நோய்கள் (Infections or fungal diseases)

தொற்றுவியாதி காரணமாக முடி உதிர்தால் ஏற்படலாம். படர்தாமரை போன்ற பூஞ்சை தொற்று, முடி உதிர்வுக்கு ஒரு முக்கிய காரணமாக இருக்க முடியும். படர்தாமரை ஒரு பரு போல தொடங்குகிறது. மெதுவாக வழுக்கை தளமாக பரவுகிறது. சில தொற்று, காலப்போக்கில் இயற்கையாகவே கட்டுப்படுத்த முடியும், ஆனால், நீங்கள் பிரச்சனையை விரைவில் அடையாளம் கண்டுகொண்டு முடி உதிர்வை தடுக்க, சிறந்த தீர்வு தேர்வு செய்ய வேண்டும்.

மரபு வழி(வம்சாவளி) (Heredity)

மரபு வழி (வம்சாவழி), வழுக்கைக்கு ஒரு முதன்மை காரணம் என கருதப்படுகிறது. அது உங்கள் மரபணுக்களில் இருந்தால், நீங்கள் எந்த வகையாலும் அதை நிறுத்த எதுவும் செய்ய முடியாது. எனினும், ஆண்ட்ரோஜெனிடிக் (androgenetic alopecia) வழுக்கை வாய்ப்பு பெண்களிடத்தில் மிகவும் அரிதானது. ஆனால் கூட பெண்கள் சன்னமான முடி அல்லது சிறிய வழுக்கை ஏற்படக்கூடும். இது பாரம்பரியம் காரணமாக இருக்க முடியும்.

சத்துக்கள் பற்றாக்குறையே (Insufficiency of nutrients)

உங்கள் உடலில் ஒரு வைட்டமின் அல்லது கனிம குறைபாடு இருந்தால், உங்கள் முடி நிச்சயமாக உதிர வாய்ப்பு உண்டு. .புரதச்சத்து உணவுகள் உட்கொள்வது, முடிகள் வலுவாக மற்றும் ஆரோக்கியமாக செய்ய இன்றியமையாதது. எனவே, புரதம், வைட்டமின்கள் மற்றும் தாதுக்கள் நிறைந்த ஒரு முறையான சரிவிகித உணவு உட்கொள்ள வேண்டும்.

முதுமை (ageing)

சன்னமான முடிக்கு, முதுமை ஒரு காரணமாக இருக்க முடியும். இது பொதுவாக உடலில் ஊட்டச்சத்துக்களின்மை மற்றும் கொலாஜன் குறைபாடுகளால் ஏற்படுகிறது. எனினும், அது, வெளிப்படையான காரணம் அல்ல. அது உங்கள் மரபணுக்களில் இல்லை என்றால் நீங்கள் வயதானாலும் முடி உதிர்வோ வழுக்கையோ ஏற்படாமல் வாழ முடியும்.

பி.சி.ஓ.எஸ் (பல்பையுரு கருப்பை நோய்க்குறி) PCOS (polycystic ovarian syndrome)

பல பெண்களில், பி.சி.ஓ.எஸ், அதிகப்படியான தலை முடி உதிர முதன்மை காரணம். PCOS, உடல் பருமன், ஆரோக்கியமற்ற வாழ்க்கை மற்றும் ஹார்மோன் ஏற்றத்தாழ்வில் தொடங்கி, பல காரணங்களால் ஏற்படலாம். அது பெண்களுக்கு மாதவிடாய் சுழற்சிகள் பாதித்து, தீவிர முடி உதிர்வை தூண்ட முடியும். இந்த நிலையை குணப்படுத்த மருத்துவ உதவி தேவை.

கர்ப்பம் (Pregnancy)

கர்ப்ப காலத்திலும் குழந்தை பிறப்பின் பின்பும் பெரும் முடி உதிர்வை அனுபவிக்க முடியும். இது பொதுவாக கர்ப்ப காலத்தில் தாயின் உடலில் ஹார்மோன் அளவு மாற்றங்களால் தூண்டப்படுகிறது. எனினும், கர்ப்பம் காரணமாக வழக்கமாக பிரசவத்திற்கு பிறகு இழந்த முடி திரும்பி வரும்.

ஸ்டைலிங் கருவிகள் மற்றும் இரசாயன பயன்படுத்துதல். (Use of styling tools and chemicals)

பலரும், முடியை நேராக்க ஸ்டைலிங் கருவிகள் பயன்படுத்துகின்றனர். தேவையான சிகை அலங்காரம் அடைவதற்கான இரசாயன நிரப்பப்பட்ட ஸ்ப்ரே பயன்படுத்துவதும் மிகவும் சாதாரணம். சூடு மற்றும் இரசாயனம் பயன்படுத்தி முடி அமைப்புமுறை, முடியின் தன்மையை அழிக்கிறது, சேதம் அடையச் செய்கிறது. மிகவும் இறுக்கமான சிகை அலங்காரங்கள் மேலும் முடி வீழ்ச்சிக்கு காரணமாக இருந்து, முடி வேர்களை பாதிக்கும்.

முடி இழப்பு மருந்துகள் (Medications for hair loss)

சில மருந்துகள், கடுமையான முடி இழப்பு ஏற்படுத்தும். தொற்று அல்லது ஹார்மோன் சமநிலையின்மை சிகிச்சை பயன்படுத்தப்படும் மருந்துகள், சில நேரங்களில் முடி உதிர்வை தூண்ட முடியும்.. நீங்கள் ஒரு குறிப்பிட்ட மருந்தை எடுத்து பிறகு ஒரு தீவிர முடி உதிர்வை கவனித்தால் உடனடியாக உங்கள் மருத்துவரை அணுகவும்.

சில சமீபத்திய ஆய்வுகள் குடி, புகை மற்றும் சூரிய ஒளி, மேலும் முடி இழப்பை ஏற்படுத்த முடியும் என்று நிரூபித்துள்ளன.

முடி உதிர்வை கட்டுப்படுத்த மற்றும் முடி வளர்ச்சிக்கு சில முக்கிய குறிப்புகள் (Some Tamil vital tips for hair fall control and hair growth)

download (19)

  • உங்கள் உச்சந்தலையை மற்றும் முடியை சுத்தமாக வைத்திருப்பது முடி உதிர்வை கட்டுப்படுத்த மற்றும் முடி வளர்ச்சி உயர்த்தும் பொருட்டு முக்கியமானது. சுத்தப்படுத்தப்படாத உச்சந்தலையில் மற்றும் முடி நிச்சயமாக முடி உதிர்வை மோசமாக்க செய்யலாம். பொடுகு மற்றும் பிற உச்சந்தலையின் பிரச்சினைகள் ஏற்பட முடியும். எனவே, நீங்கள் முடி உதிர்வால் பாதிக்கப்பட்ட போது, சிறந்த முடி சுகாதாரத்தை பராமரிக்க ஒவ்வொரு நடவடிக்கையும் எடுக்க வேண்டும். உங்கள் துண்டுகளையும் தலையணை உரைகளையும் அடிக்கடி துவைத்திடுங்கள்.. அழுக்கு கைகளால தலையை தொட வேண்டாம். உங்கள் தலை வாரும் சீப்பினை அடிக்கடி கழுவி உபயோகியுங்கள். முடி உதிர்வு பெரும்பாலும் கோடை காலத்தில் அதிகரிக்கிறது, இந்த நேரத்தில் உருவாக்கப்பட்டது அதீதமான வியர்வை மீது குற்றம் கூற முடியும். அதிகப்படியான வியர்வையினால் முடி பாதிக்கப்படுகிறது என அறிந்தால், தலை முடியினை தினம் ஒரு முறையேனும் வெறும் குளிர்ந்த நீரில் நன்கு அலசிடுங்கள்.  வியர்வை உச்சந்தலையில் படிந்து போயிருப்பதை களைய இது உதவும்.
  • முடி உதிர்வுக்கு ஒரு காரணமாக, வீரியமான சூரிய கதிர்கள் வெளிப்பாடு. சன் ரே உண்மையில் உலர்ந்த மற்றும் உடையக்கூடிய முடி நிலையை ஊக்குவித்து, முடி உதிர்வை ஏற்படுத்த முடியும். இந்நிலையில் சிறந்த வழி நீங்கள் சூரிய ஒளியில் வெளியே செல்லும் பொழுது உங்கள் முடியை மறைத்துக்கொள்ளுங்கள். சூரிய கதிர்களால் ஏற்படக்கூடிய சேதத்திலிருந்து காப்பாற்ற, முடிக்கு ஒரு ஸ்டைலான தொப்பி, தாவணி அல்லது ஒரு குடையை கூட பயன்படுத்தலாம்.
  • நீண்ட காலமாக இரசாயன அடிப்படையிலான ஷாம்பு மற்றும் கண்டிஷனர் உபயோகம், திடீர் அதிகப்படியான முடி வீழ்ச்சி மற்றொரு காரணம் இருக்க முடியும். இந்திய கடைகளில் கிடைக்கும் ஷாம்பு, பெரும்பாலான நேரம், முடிகள் மீது பாதகமான விளைவுகளை காட்டத் தொடங்கும், SLS / SLES நிரப்பப்பட்டுள்ளன. இரசாயன அடிப்படையில் கண்டிஷனர்கள் உபயோகம், உங்கள் முடிகள் சேதம் அடையக்கூடிய மற்றும் பாதிப்புக்குள்ளாக்கச் செய்ய முடியும். எனவே, நீங்கள் ஒரு திடீர் முடி உதிர்வினால் அவதியுற்று இருந்தால், முடி கண்டிஷனர்கள் மாற்ற வேண்டும்.
Loading...
19491
-
92%
Rates : 14