உங்கள் மார்பகங்களின் அளவு மற்றும் வடிவம் மாறும் 6 நிலைகள்

Loading...

ஒரு பெண்ணின் மார்பக அளவு மற்றும் வடிவம் முற்றிலும் பிளாஸ்டிக் அறுவை சிகிச்சை அல்லது சேர்க்கைக்கு மார்பக மாற்று சிகிச்சைகளை உதவியுடன் மாற்ற முடியும் என்பது ஒரு தெரிந்த உண்மை தான். எனினும், கூட எந்த அறுவை சிகிச்சை தலையீடு இல்லாமல், கூட உங்கள் மார்பகங்கள் வயது வெவ்வேறு நிலைகளில் மாற்றங்களை மேற்கொள்ளும். இவை அளவு மற்றும் வடிவம் இரண்டிலும் மாற்றங்கள் ஏற்படலாம். இதில் உங்கள் அசாதாரண அல்லது அதிக உணர்வுள்ள மார்பகங்கள் அடங்கும். உங்கள் மார்பகங்களில் எந்த மாற்ற்ங்களையும் நீங்கள் பார்க்காததற்கு மார்பக புற்றுநோயும் காரணமாக இருந்தாலும், புற்றுநோய்க்கு எப்படி சுய பரிசோதனை செய்வது ]என்பது பற்றி இங்கே.

எனவே, எப்போது ஒரு தரம் மார்பக புற்றுநோய் இல்லை என்று சொன்ன பின் உங்கள் மார்பகங்களில் மாற்றத்தை எதிர்பார்க்கலாம் என்பது உங்களுக்கு எப்படி தெரியும்? டாக்டர் உமா வைத்யநாதன், புது தில்லியிலுள்ள மேக்ஸ் மருத்துவமனை, பெண் நோய் மருத்துவர் மற்றும் மேக்ஸ் மருத்துவமனையில் யூனிட் தலைவர், அது சாதாரண போது ஒவ்வொரு பெண்ணின் மார்பகங்கள் தனது வாழ்நாள் முழுவதும் சில அளவு மாற்றம் அடையும் 6 நிலைகள் என்று சொல்கிறார்.

1. பூப்படைதல்

பூப்படையும் போது, உடல் அந்தரங்க முடி மற்றும் அக்குள் முடி வளர்ச்சி உட்பட பல மாற்றங்கள் உள்ளாகிறது பெண்கள் அவர்களது மார்பகங்களில், சிறிய மேடு முலைக்காம்பின் கீழே வர ஆரம்பிக்கும் போது உணர்கிறார்கள். அதனுடன், உங்கள் மார்பகங்களும் மென்மையாக,புண், அரிப்பு மற்றும் உணர்ச்சி தனை மிகுந்து அந்த மாதவிடாய் காலங்களில் அனுபவிப்பார்கள். ஒரு பெண் 9-11 வயதி மார்பகங்கள் உருவாக ஆரம்பிக்கும் போது, அது ஒருவருடைய உடலின் தன்மைஉஐ மற்றும் ஹார்மோன்கள் உறபத்தியை பொருத்து அமையும். ஈஸ்ட்ரோஜன், புரோஜெஸ்ட்டிரோன் மற்றும் புரோலேக்ட்டின் போன்ற ஹார்மோன்கள் மார்பக வளர்ச்சி பூப்படையும் போது ஒரு முக்கிய பங்கை வகிக்கும் மற்றும் உங்கள் மார்பகங்களின் அளவு அதிகரிப்பை ஏற்படுத்தும். இவைகள் தான் [ஆரம்ப பருவமடைதல் என்ன காரணங்கள் மற்றும் அது பற்றி என்ன செய்ய[b]2. [/b]கர்ப்பம்

பருவமடைதலை தொடர்ந்து, கர்ப்பம் பல மாற்ற்ங்களை குழந்தைக்கு ஊட்டச்சத்து அளிக்க உடல் தாயாராகும் போது பல மாற்றங்கள் ஏற்படுகின்றன. பல பெண்கள் கர்ப்பகாலத்தின் முதல் மூன்று மாதங்களின் போது மார்பக மென்மை அல்லது புண்ணுள்ள மார்பகங்கள் அனுபவிப்பதாக புகார் செய்கின்றனர்,.. இதற்கு ஈஸ்ட்ரோஜன் மற்றும் புரோஜெஸ்ட்ரான் அளவு அதிகரித்தல் காரணமாக உள்ளது. உங்கள் மார்பக அளவு குறைந்தது ஒரு கப் அளவாவது அதிகரிக்கிறது மற்றும் உங்கள் மார்பகங்கள தோல் அகன்று அரிப்பு ஏற்படுகிறது..உங்கள் மார்பகங்களைத் தவிர, முலைக்காம்புகள் அளவும் அதிகரித்து அவை கருமையாகின்றன. இவைகள்உங்கள் கர்ப்ப காலத்தின் போது மார்பகத்தில் ஏற்படும் 6 மாற்றங்கள்[[b]3. தாய்ப்பால் ஊட்டல்[/b]

தாய்பால் ஊட்டும் போது, நிறைய பெண்கள் புண் அல்லது வெடிப்புற்ற முலைக்காமபுகளுடன் மார்பக ரத்த நாள வீக்கம் அல்லது மார்பகங்களை முற்றாக இருப்பதாக புகார் கூறுகின்றனர். பிரசவத்திற்கு பின் மார்பங்கள் பாலுடன் முழுமையாக இருப்பதால், அவை கனமாக மற்றும் வீக்கமடைகின்றன. சில பெண்கள் ஒரு விதமான வலி இணைந்து மார்பகங்கள் கடுமையடைவதை அனுபவிக்கிறார்கள். தாய்பால் ஊட்டும் போது மார்பக இரத்த நாள வீக்கம் அடைவதை தடுப்பது எப்படி[/b][/url] என்பது பற்றி, இவையெல்லாம் ]நீங்கள் தாய்பால் வழங்கும் போது எப்போதும் செய்யக் கூடாதவை

4. பிறப்பு கட்டுப்பாடு மாத்திரைகள்

கர்ப்பம் மற்றும் தாய்ப்பால் அளிப்பது தவிர, நீங்கள் பிறப்பு கட்டுப்பாட்டு அல்லது வாய்வழி கருத்தடை மாத்திரைகள் மீது இருக்கிறீர்கள் என்றால், மிகவும் பொதுவான பக்க விளைவு நீர் தேக்கம், எடை அதிகரிப்பு மற்றும் வீக்கம் என்று டாக்டர் வைத்தியநாதன் கூறுகிறார். இது ஏனென்றால, பிற்ப்பு கட்டுபாடு மாத்திரைகள், ஈஸ்ட்ரோஜன் மற்றும் புரோஜெஸ்ட்ரான் போன்ற ஹார்மோன்கள் கொண்டிருக்கும் மற்றும் முதலில் நீங்கள் அதை சாப்பிட ஆரம்பித்தால், நீங்கள் உங்கள் மார்பக அளவில் சில மாற்றங்களை உணரலாம். இதற்கு காரணம் திரவ தேக்கம் அல்லது எடை அதிகரிப்பு மட்டுமே மற்றும் இந்த மாற்றங்கள் தற்காலிகமானவை. சில வாரங்கள் அல்லது ஒரு மாதத்திற்கு பின் உங்கள் மார்பக அளவுகள் சாதாரண நிலைக்கு திரும்பும். இங்கே நீங்கள் பிறப்பு கட்டுபாடு மாத்திரைகளில் இருக்கும் போது எடை அதிகரிப்பை தடுப்பது எப்படி[/b][/url] என்பது பற்றி.

5. மாதவிடாய்

நீங்கள் வாய்வழி கருத்தடை மாத்திரைகள் எடுத்து கொள்ளவில்லை என்றால் கூட, நீங்கள் இன்னும் வீக்கம் மற்றும் நீர்ப்பிடிமானம் அனுபவிக்க முடியும். மாதவிடாய்க்கு முன்னும் அந்த காலத்திலும், உங்கள் மார்பகைங்கள் மென்மையாக, வீக்கம் மற்றும் சில நேரங்களில் வலி கூட உணர்கின்றன.. மாதவிலக்குக்கு முந்தைய நிலையின் போது வீக்கம் அனுபவிப்பது முற்றிலும் சாதாரணமானது., மற்றும் அது மாதவிலக்குக்கு முன்பான அறிகுறியாகும். இது முக்கியமாக ஈஸ்ட்ரோஜன் மார்பக நாளங்களைக் பெரிதாககுவதால் இந்த ஹார்மோன் ஏற்ற இறக்கங்கள் காரணமாக உள்ளது. மறுபுறம், புரோஜெஸ்ட்டிரோன் பால் சுரப்பிகளின் வீக்கத்தை ஏற்படுத்துகிறது..இங்கேமாதவிடாய்க்கு முன்பான நோயை எப்படி கையாள்வது]என்பதற்கான குறிப்புகள்.

6. வயதாதல்

இறுதி மாதவிடாய் போது, ஒவ்வொரு பெண்ணும் ஹார்மோன் ஏற்ற இறக்கங்கள் அனுபவிக்கிறார்.குறைந்த எஸ்டோரஜன் காரணமாக, மார்பகங்களில் சுரக்கும் திசுக்களின் குறைவை ஏற்படுத்துவதால், மார்பகங்கள் தொய்வுற ஆரம்பிக்கின்றன. இவையெல்லாம்இறுதி மாதவிடாய் தொடங்கிய சமிக்ஞைக்கான அறிகுறிகள்[/url].[/b]

Loading...
475
-
0%
Rates : 1